अकोला पालिका आयुक्तांचा बंगला PWD पाडणार? काय आहे प्रकरण...

Akola Municipal Corporation
Akola Municipal CorporationTendernama

अकाेला (Akola) : सार्वजनिक बांधकाम विभागाच्या (PWD) जागेवर विनापरवानगी महानगरपालिका (Akola Municipal Corporation) प्रशासनाने आयुक्तांसाठी निवासस्थान बांधले. त्याबाबत स्पष्टिकरण देण्यासंदर्भातील नोटीस जिल्हाधिकारी (Collector of Akola) नीमा अरोरा यांनी महानगरपालिका प्रशासनाला बजावली आहे.

Akola Municipal Corporation
तुकडेबंदीचा निर्णय शिंदे सरकार उठविणार? खंडपीठाच्या निर्णयाने...

रामदासपेठ परिसरातील मराठानगरमध्ये शासकीय निवासस्थान पाडून त्याठिकाणी मनपा आयुक्तांसाठी पाच हजार चाैरस फूट क्षेत्रफळावर बंगला उभारण्यात आला आहे. सार्वजनिक बांधकाम विभागाची कोणतीही परवानगी न घेता उभारण्यात आलेले निवासस्थान अनधिकृत असल्याचे सांगत ते तातडीने रिकामे करण्याची नाेटीस वजा निर्देश जिल्हाधिकारी नीमा अराेरा यांनी मनपा आयुक्त कविता द्विवेदी यांना दिले आहेत.

Akola Municipal Corporation
नाशिक जिल्ह्यातील 'ही' योजना मार्गी; मंत्रिमंडळाचे शिक्कामोर्तब

महापालिका आयुक्तांना स्वतंत्र निवासस्थान नसल्यामुळे भाडेतत्वावर बंगला घेऊन त्यामध्ये आयुक्तांचा मुक्काम असे. भाड्याची रक्कम वर्षाकाठी लाखाेंच्या घरात जात असल्याची बाब ध्यानात आल्यानंतर महापालिकेचे तत्कालीन आयुक्त अजय लहाने यांनी दिवेकर क्रीडा संकुलालगत सार्वजनिक बांधकाम विभागाच्या अखत्यारित असलेल्या निवासस्थानाची जागा आयुक्तांच्या निवासस्थानासाठी आरक्षित करण्याची मागणी तत्कालीन जिल्हाधिकारी जी. श्रीकांत यांच्याकडे केली हाेती.

Akola Municipal Corporation
शिंदे-फडणवीसांना गुजरातने चुना लावला; 'हा' मोठा प्रकल्पही पळवला

त्यानुषंगाने मनपा प्रशासनाने सन २०१५ मध्ये जिल्हाधिकारी कार्यालयात पत्रव्यवहार केला हाेता. त्यावेळी जिल्हाप्रशासनाने सकारात्मक भूमिका घेत देखभाल दुरुस्तीच्या जबाबदारीसह ‘पीडब्ल्यूडी’चे निवासस्थान मनपा आयुक्तांना हस्तांतरित केले. त्यानंतर मनपाने या जागेवरील जुने निवासस्थान जमिनदाेस्त करीत टाेलेजंग बंगला उभारला. यामुळे अटी व शर्तीचा भंग झाल्याची तक्रार जिल्हा प्रशासनाकडे करण्यात आली हाेती. प्राप्त तक्रारीची दखल घेत जिल्हाधिकारी निमा अराेरा यांनी या प्रकरणी मनपाला नाेटीस जारी केली आहे. यामध्ये सार्वजनिक बांधकाम विभागाच्‍या जागेवर अतिक्रमण केल्यामुळे तातडीने खुलासा करावा, अन्यथा निवासस्थान रिकामे करण्याचे नाेटीसमध्ये नमूद केले आहे.

Related Stories

No stories found.
Tendernama
www.tendernama.com