'त्या' ठेकेदारांना काळ्या यादीत टाकणार! नाशिक मनपा आयुक्तांचा...

NMC
NMCTendernama

नाशिक (Nashik) : Nashik Municipal Corporation नाशिक शहरात गेल्या तीन वर्षांत उभारलेल्या 600 कोटींच्या रस्त्यांची पावसामुळे अक्षरशा चाळणी झाली आहे. यामुळे महापालिकेत आयुक्त डॉ. चंद्रकांत पुलकुंडवार यांनी ठेकेदारांची झाडाझडती घेतली. मात्र, ठेकेदारांनी हाताची घडी तोंडावर बोट अशी भूमिका घेतल्याने अखेरीस अंतिम नोटीस बजावण्याच्या सूचना दिल्या आहेत. गणेशोत्सवापूर्वी रस्ते दुरुस्त न झाल्यास या ठेकेदारांना काळ्या यादीत टाकण्याच्या सूचना आयुक्तांनी दिल्या आहेत.

NMC
ठाकरेंच्या निर्णयांना स्थगिती का दिली; न्यायालय म्हणाले शिंदेंना..

नाशिक शहरात गेल्या दोन अडीच वर्षांपासून रस्त्यांवर झालेला खर्च व सततच्या पावसामुळे रस्त्यांची झालेली चाळण लक्षात घेत शहरातील रस्त्यांच्या नावलौकिकास गालबोट लागले आहे. दरम्यान खड्ड्यांबाबत नागरिकांचा रोष वाढत असताना लाजेकाजे का होईना बांधकाम विभागाकडून खड्डेदार ठेकेदारांना नोटीसा बजावण्यात आल्या आहे. नोटीसा बजावल्यानंतर देखील नागरिकांचा रोष काही कमी होत नाही.

NMC
सुरत-चेन्नई ग्रीनफिल्डमुळे नाशकातील ६ तालुक्यांतील शेतकरी मालामाल

ठेकेदारांची झाडाझडती

रस्त्यांवरील खड्ड्यांवरून यापूर्वी 14 ठेकेदारांना नोटीस बजावण्यात आल्या आहेत. त्यातील काही ठेकेदारांची बैठक आयुक्त पुलकुंडवार यांनी घेतली. खड्डेदार ठेकेदारांवर कठोर कारवाईच्या सूचना बांधकाम विभागाला दिल्या. यांना अंतिम नोटीस देऊन त्यानंतर सुधारणा न झाल्यास काळ्या यादीत टाकण्याच्या सूचना देण्यात आल्या.

NMC
चौपदरीकरणानंतरही पुणे-नाशिक प्रवासाला का लागताहेत ६ तास?

गणेशोत्सवापूर्वी दुरुस्ती

गणेशोत्सवाला पुढील आठवड्यापासून प्रारंभ होत आहे. त्यापूर्वी तीन वर्षे देखभाल व दुरुस्तीची जबाबदारी असलेल्या ठेकेदारांनी रस्ते तातडीने दुरुस्त करावेत, रस्त्यांवरील खड्डे मोजून ते बुजवावेत व त्याचा अहवाल सादर करण्याच्या सूचना दिल्या. गुणवत्ता विभागाने जागेवर जाऊन पाहणी करण्याच्या सूचनाही आयुक्तांनी दिल्या.

NMC
महाराष्ट्रातील नॅशनल हायवे का बनलेत मृत्यूचे सापळे?

'राष्ट्रवादी' आक्रमक

दरम्यान शहरातील जुन्या रस्त्यांवर खड्डे नसून नवीन रस्त्यांवर खड्डे पडले आहेत. यामुळे निकृष्ट काम करणाऱ्या ठेकेदारांना काळ्या यादीत टाकावे, अशी मागणी राष्ट्रवादी काँग्रेसचे शहराध्यक्ष रंजन ठाकरे यांनी महापालिका आयुक्त डॉ. चंद्रकांत पुलकुंडवार यांच्याकडे निवेदनाद्वारे केली आहे.

Related Stories

No stories found.
Tendernama
www.tendernama.com